Abante Tonite
Mabilis sa Balita

Perkins, Phoenix sinungkit 2nd Seed

0 121

TEAM STANDINGS W L

x-Barangay Ginebra 8 3

x-Phoenix 8 3

x-TNT 7 4

x-San Miguel Beer 7 4

x-Meralco 7 4

x-Alaska Milk 7 4

x-Magnolia 7 4

x-Rain or Shine 6 5

y-NLEX 5 6

y-Blackwater 2 9

y-NorthPort 1 10

y-Terrafirma 1 10

x – quarterfinalists

y – eliminated

Mga laro bukas:

4:00 pm – Meralco vs San Miguel Beer

6:45 pm – Barangay Ginebra Rain or Shine

Smart Clark Giga City – Natapos ang marathon 11-game eliminations ng PBA Philippine Cup sa Pampanga bubble sa pamamagitan ng 90-88 pag-ungos ng Phoenix Super LPG sa Rain or Shine Miyerkoles ng gabi.

Nakumpleto ang walong teams na uusad sa quarterfinals na sisiklab bukas, Biyernes, sa Smart 5G-powered AUF gym.

Umahon mula 78-64 deficit ang Fuel Masters para igapang ang panalo sa pangunguna ng 30 points ni Jason Perkins, 10 sa fourth. May double-double na 21 pts., 10 rebounds si Justin Chua, 11 pts. at 8 assists kay Matthew Wright at 7 points, 10 rebounds at 5 assists si Calvin Abueva.

Lima ang magkakabuhol sa 7-4 na umukopa sa Nos. 3-7. No. 8 ang Elasto Painters (6-5) na pinamunuan ng tig-13 nina Javee Mocon at Jewel Ponferada.

Top seed ang Ginebra (8-3), No. 2 ang Fuel Masters (8-3). No. 3 ang TNT at No. 4 ang San Miguel Beer. Twice-to-beat ang top four kontra lower-ranked teams.

Nos. 5-7 ang Meralco, Alaska at Magnolia.

Ang pairings: No. 1 vs. No. 8, No. 2 vs. No. 7, No. 3 vs. No. 6, No. 4 vs. No. 5.

Tinalo ng Bolts ang NorthPort 80-73. Limang Bolts ang nagsumite ng double digits sa pangunguna ng 14 ni Bong Quinto.

Pinakamainit na bibiyahe sa playoffs ang Hotshots pagkatapos ng 95-80 drubbing sa Blackwater.

Naka-16 minutes lang sa loob si Ian Sangalang pero nambarako ng 17 points at 10 rebounds para sa Hotshots, umaasang madadala ang momentum ng six straight wins sa quarters.

Ang mga iskor:

First Game

NLEX 127- Ravena 23, Soyud 16, Cruz 12, Semerad 11, Taulava 11, Paniamogan 9, Ayonayon 9, McAloney 9, Miranda 8, Ighalo 7, Galanza 7, Quinahan 5, Varilla 0.

Terrafirma 101 – Perez 27, Khobuntin 18, Ramos 15, Camson 10, , Cahilig 8, Celda 7, Tiongson 6, Batiller 4, Faundo 3, Balagasay 2, Gabayni 1, Agovida 0,

Quarters: 23-26-55-44, 97-71, 127-101.

Second Game

Meralco 80 – Quinto 14, Newsome 11, Almazan 11, Jackson 10, Amer 10, Jamito 6, Black 5, Faundo 4, Maliksi 3, Hodge 2, Salva 2, Caram 2, Jose 0, Pinto 0.

NorthPort 73 – Cruz 15, Taha 14, Nabong 14, Subido 9, Ferrer 9, Guinto 7, Manganti 2, Revilla 2, Elorde 1.

Quarters: 23-14, 39-30, 67-50, 80-73.

Third Game

Magnolia 95 – Sangalang 17, Banchero 14, Dionisio 12, Barroca 11, Lee 10, dela Rosa 9, Jalalon 8, Melton 3, Abundo 3, Corpuz 2, Reavis 2, Calisaan 2, Saitanan 2.

Blackwater 80 – Canaleta 14, Trollano 13, Sumang 9, Dario 8, Belo 8, Gabriel 8, Dennison 6, Tolomia 4, Escoto 4, Magat 3, Salem 3, Golla 0.

Quarters: 32-14, 48-36, 73-56, 95-80.

Fourth Game

Phoenix Super LPG 90 – Perkins 30, Chua 21, Wright 11, Abueva 7, Jazul 6, Intal 5, Heruela 3, Garcia 3, Napoles 2, Rios 2, Mallari 0, Marcelo 0.

Rain or Shine 88 – Mocon 13, Ponferada 13, Belga 12, Yap 8, Torres 7, Nambatac 7, Arana 6, Onwubere 6, Doligue 6, Borboran 4, Rivero 2, Norwood 2, Rosales 2, Wong 0, Tolentino 0

Quarterscores: 21-24, 46-42, 59-66, 90-88. (Vladi Eduarte)

Leave A Reply

Your email address will not be published.